ระหว่าง Citi Premier กับ The 1 luxe ถ้าให้เหลือใบเดียวเลือกถือในไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ ที่จอดรถจากบัตร citi นี่ไม่ได้ใช้แน่ๆ แถมยัง down grade privillege รัวๆ
แต่แต้มที่ได้ค่อนข้างดีเลย แถมยังโอนคะแนนไปเป็น The 1 ได้แบบ 1:1 ด้วย ยอดจ่าย 3 แสนเพื่อฟรีค่าธรรมเนียม 5000 บาท

กับ T1 Luxe ยังไม่ได้บัตรมาใช้ แต่อันนี้ต่างจังหวัดได้ใช้ที่จอดรถอยู่ ได้ใช้เลาจน์อยู่ ไปเซ็นทรัลบ่อย
เรื่องแต้มเหมือนยิงเข้าแต้ม The 1 ตรงๆไม่มีแต้มบัตรแยก แต่ต้องใช้ 4 แสนเพื่อฟรีค่าธรรมเนียม 4000 บาท

ปกติใช้จ่ายในเซ็นทรัล, tops, foodhall ประจำครับ ได้แต้มก็เอามาลด เอามาแลกซื้อของไปเรื่อยๆ โดยเอาแต้ม citi แปลงเป็น The 1 ครับ
แต่ทีนี้ไม่แน่ใจว่าแต้มของ The 1 luxe กับแต้มของ Citi premier อันไหนมันเก็บได้ไวกว่ากันเพราะยังไม่ได้ลองใช้ T1 เลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่