ขอสอบถามหน่อยคะ มีคนทักมาขอแลกเสื้อกับเรา พอแลกเสร็จเขาทักมาขอคืนแล้วเขาทำเปื้อนมา แบบนี้เราทำยังไงดีคะ เสียดายมาก

กระทู้คำถาม
มีคนน้องคนหนึ่ง รู้จักกันในเฟส ทักมาขอแลกเสื้อคะ เสื้อราคาพันกว่า ตอนแรกเราก็ไม่เอะใจอะไรก็เลยแลกไป พอวันต่อมาน้องเขาทักมาขอคืน เราก็คืนเขาไป แต่เราไม่ได้ดูของ พอตอนค่ำเราเปิดดู คือสภาพเสื้อเราดูไม่ได้เลยคะ พอทักไปหาน้องเขาก็ไม่ตอบ พอสักพักเราบอกน้องเขาว่าให้ชดใช้เป็นเงินส่วนหนึ่ง น้องเขาก็ตกลง ผ่านมา3เดือนบแล้ว น้องเขายังไม่จ่ายสักบาทเลยไม่สนอะไรด้วยซ้ำ แบบนี้เราเอาผิดอะไรได้ไหมคะ หรือควรทำใจ😓😓😓
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่