====> ปรับกลยุทธดีกว่า ดูท่าจะยืดยาว แถมสงกรานต์ก็หยุดยาว

กระทู้สนทนา
หลังจากขายหุ้นบางตัว ย้ายเข้ากลุ่มประกัน และเล่นหุ้นตามเจ้ามือ 2~3 ตัว เมื่อวันศุกร์เริ่มลดพอร์ต(อีกแล้ว) วันจันทร์ / อังคาร คงทะยอยขาย เหลือกลับมาถือหุ้น 30% พอ ถ้ามันจะขึ้นก็ช่างมัน หาจังหวะเข้าใหม่ได้ คราวที่แล้วตอนลงมา 1650 ถ้าไม่ขายตอน 17++ คงไม่ได้กำไรกลับมาเป็นกอบเป็นกำ ตอนแรกนึกว่าจะสงบเร็ว ดูท่าจะยาวแฮะ ไม่ว่าจะสงคราม ไม่ว่าจะโควิดที่เริ่มมีคนตายมากกว่า 100 ไม่ว่าจะเงินเฟ้อ ฯลฯ ข่าวดีมีมั้ยเนี่ย

ยิ่งวันหยุดยาว คนเปิดหน้ากากเที่ยวกันตรึมอีก โอกาสติดเยอะขึ้น แล้วตายเยอะขึ้น ต่อให้ไม่น่ากลัว แต่ถ้าตายถึง 200 ก็เหนื่อยอีกแระ

อายุเยอะแล้ว เล่นกับไฟไม่ไหว ขี้เกียจลุ้นมาก รอบนี้กำไรดีแล้วไม่อยากเอาคืนเค้า เดี๋ยวรอ panic sell อีกสักรอบ ค่อยเข้าใหม่ ยังไงก็ไปไม่ไกล ใครจะว่าปู่จะไป 1800 ผมไม่สน ผมยังเชื่อสิ่งที่เรียนมา ดอกขึ้น หุ้นต้องลง ยิ่งดอกขึ้นแรง หุ้นก็น่าจะมีความกังวลบ้างน้า 

พรุ่งนี้เดินทางไปใต้ลากยาวกลับมาอีกทีก็ 18 สวัสดีปีใหม่ไทยล่วงหน้าเลยนะครับ ขอทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง พอร์ตเขียว และเดินทางเที่ยวกันอย่างปลอดภัยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่