มีน้ำซึมตรงหัวก็อกสายชำระครับ สอบถาม

ขอคำแนะครับ

น้ำซึมครับ ข้างใต้วาล์วเปิดปิดตามรูป ผมลองปิดวาล์วไป แล้วดูว่ายังซึมไหม ปรากฎว่า ยังซึม
1. แบบนี้คือปัญหาอยู่ที่วาล์วใช่มั้ยครับ ไม่ได้เป็นที่สาย

2. ถ้าจะหมุนออกต้องหมุน ตาม หรือทวนเข็มครับ

3. เวลาใช้เทปพันเกลียว เราต้องพันตามเข็มหรือทวน ผมไม่ได้ทำนานลืมๆไปแล้ว (มีเทคนิคพันให้มันรั้วไหม  ที่ผ่านมาผมพันๆ รื้อๆหลายรอบกว่าจะจบ)

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่