ตกขาวสีขาวขุ่นแต่เหลว ไม่ข้นเหนียวเหมือนแป้ง

ขอสอบถามเรื่องเกี่ยวกับตกขาวหน่อยค่ะ
ตอนนี้เป็นมาประมาณ3-4วันค่ะ ซึ่งลักษณะจะเป็นตกขาวสีขาวขุ่น เหลวเป็นน้ำ ไม่เหมือนที่เคยเป็นก่อนที่จะตกไข่ ที่เป็นมูกใสเหมือนไข่ขาวดิบ หรือขาวขุ่นแต่เหนียวหนืดติดกกน.  ซึ่งก่อนวันตกไข่ ตกขาวขุ่นเหลว มาพร้อมกับอาการ ปวดหลังล่าง เหมือนตะคริวจับท้อง มีสิว มีอุณหภูมิร่างกายเพิ่มขึ้น ปวดหัว อยากนี้ใช่ตกขาวที่เป็นสัญญาณการตั้งครรภ์ไหมคะ และสืบเนื่องจากกระทู้ก่อนหน้า ด้วยค่ะ มีความเห็นอย่างไรกันบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่