ทักไปหาคนคุยที่พึ่งเลิกคุยไปดีมั้ย?

เราพึ่งเลิกคุยกับคนคุยมาเมื่อวานเลยค่ะ เราเป็นคนบอกเลิกคุยกับเขาเอง เพราะเราไม่โอเคในเรื่องที่เขาชอบพูดถึงแฟนเก่าให้เราฟังบ่อยๆ เขายังลืมแฟนเก่าไม่ได้ เขาเลิกกับแฟนเก่าตั้งแต่ปลายเดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว เรากับเขาเริ่มคุยกันวันที่12มีนาคมปีนี้ เวลาเขาเห็นสิ่งของเห็นความทรงจำที่เกี่ยวกับแฟนเก่าเขา เขาก็จะเศร้าๆ เขายังเก็บของที่แฟนเก่าเคยให้เขาไว้ แล้วเขาก็เคยร้องไห้กับเราด้วย ตอนนั้นเราเป็นคนบอกเขาเองว่าร้องไห้กับเราได้นะ เราพูดขำๆไป แต่เราไม่คิดว่าเขาจะร้องไห้ออกมาจริงๆ เพราะตอนนั้นเรานึกว่าเขาไม่คิดอะไรแล้ว หลังจากนั้นเขาก็พูดถึงเรื่องแฟนเก่าบ่อยขึ้น  เราก็เริ่มเลยไม่โอเค อีกอย่างเขาทำตัวไม่เหมือนช่วงแรกๆที่เราคุยกัน ไม่เสมอต้นเสมอปลาย นี่ก็เป็นเหตุผลที่เราเลิกคุยกับเขาไป
แต่คือเราคิดถึงเขา คิดถึงช่วงเวลาที่มีความสุขที่เราได้คุยกับเขา เขาบอกก่อนจะเลิกคุยกันว่าถ้าเหงาก็ทักไปหาเขาได้นะ เราควรทักเขาไปดีมั้ยคะ เราคิดถึงเขา55555 แต่เขายังลืมแฟนเก่าไม่ได้อะ ใจนึงก็ไม่อยากกลับไป🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่