หลังจากสมัครมาตรา 33 แล้ว กี่วันถึงเข้ารักษาพยาบาลได้ค่ะ

ตามเนื้อหาของสำนักงานประกันสังคม  แต้งไว้ว่า
การเข้ารับการรักษาพยาบาลสำหรับผู้ประกันตนตามมาตรา 33 (ทำงานกับนายจ้าง) หรือมาตรา 39 (ประกันตนเอง) จะได้รับสิทธิเมื่อจ่ายเงินสมทบมาแล้วไม่น้อยกว่า 3 เดือน ภายในระยะเวลา 15 เดือนก่อนวันรับบริการทางการแพทย์ครับ

***ไม่เข้าใจ ตรง  จะได้รับสิทธิเมื่อจ่ายเงินสมทบมาแล้วไม่น้อยกว่า 3 เดือน  ภายในระยะเวลา 15 เดือน

คืออะไรค่ะ ?

หลังจากสมัครมาตรา 33 จะเข้าหาหมอได้เมื่อไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่