ไม่มีที่ดินเป็นของตัวเอง อยากทำเกษตร ควรทำไงดี

ตามกระทู้เลยครับ 
คือ ตอนนี้ผมปลูกมะเขือเทศสีดา แตงโม และข้าวโพดหวาน ตอนนี้ข้าวโพดหวาน เริ่มโตแล้ว และ แตงโมก็เริ่มโตแล้วครับ โตเร็วมากเลยครับ ข้าวโพดหวานกับแตงโม มีอายุ5วันเท่ากันนะครับ ส่วนมะเขือเทศสีดา7วันครับ และผมใช้กะถังเล็กด้วยครับ ผมคิดว่าข้าวโพดหวานของผมจะรับไม่ไหวอ่ะครับ ส่วนแตงโมและมะเขือเทศสีดาก็เช่นกันครับ แต่ติดที่ผมไม่มีที่ดินเปล่าเป็นของตัวเองครับ และไม่มีตังค์เหลือสักบาทเดียวเลยครับ
ควรทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่