พอจะมีวิธีพิชิตใจแฟนเก่าแนะนำมั้ยคะ ?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราพึ่งเลิกกับเค้าเมื่อไม่กี่วันก่อน เรารู้สาเหตุที่เลิกกันค่ะ เพราะเราเป็นคนที่ไม่เข้าใจเค้าเอง เค้าพยายามเข้าใจเราตลอดแต่เราก็เอาแต่ใจเสมอ เราพึ่งคิดได้ตอนที่เลิกแล้วเนื่องจากมันมีอะไรเกิดขึ้นหลายอย่าง ทั้งเรื่อวครอบครัวและเรื่องแฟน เราทำเค้าเจ็บมากแค่ไหนตอนนี้เรารู้ตัวแล้วค่ะ เราคิดว่าเราจะรอเรากับเค้ามีความสุขแล้วเลิกเสียใจกับการเลิกครั้งนี้แล้วจะจีบเค้าใหม่ เราเปลี่ยนแล้วค่ะ เราเปลี่ยนแล้วจริงๆ เราบอกเค้าว่าเรารู้ตัวแล้วว่าเราไม่ดียังไง เราเปลี่ยนเพราะเรารักเค้าจริงๆ แต่เค้าก็เหมือนจะเลิกชอบเราแล้วเพราะเจ็บเพราะเรามาเยอะ แต่อีกใจก็เหมือนเค้ายังผูกพักและเสียดายเวลาดีๆอยู่ เราว่าจะรอเวลาค่ะ ค่อยๆทักไปถามเดือนละครั้งว่าเป็นไงบ้าง พอเห็นเค้ามีความสุขแล้วเราก็มีความสุข เราจะทักไปจีบเค้า แล้วทำให้ดีกว่าเดิม ไม่ทิ้งขว้างอีกแล้วเพราะเค้าสำคัญกับเรามากจริงๆ ชีวิตเจอคนอีกเยอะ ใช่ค่ะ แต่คนพวกนั้นก็ไม่ใช่เค้าอยู่ดี ทุกคนว่าวิธีจีบเค้าใหม่มันเวิร์คมั้ยคะ หร่อพอจะมีวิธีแนะนำอย่างอื่น (ยาวหน่อยนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่