รถยนต์ เติมแก๊สโซฮอล์ 91 ( ระบุไว้ที่ฝาถัง ) นอกจากก้าวหนึ่งแล้วเราสามารถเติมน้ำมันชนิดอื่นได้ไหมครับ

สวัสดีครับตามหัวข้อเลยครับ
ขออนุญาตสอบถาม ปกติ     ข้อ 1  รถยนต์เติมแก๊สโซฮอล์ 91 เราสามารถเติมน้ำมันชนิดใดได้อีกบ้างครับกรณีฉุกเฉิน หรือผสมกันได้ไหม  ครับ ..
   ข้อ2  .  จากยุคค่าน้ำมันแพง ถ้าเราจะเปลี่ยนมาใช้แก๊ส LPG ดีไหมครับ
  ( .. ใช้รถครอบครัว SUV ครับ)
     ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่