สิ้นปีนี้รางวัล "Girl Group" หน้าใหม่ยอดเยี่ยมน่าจะดุเดือดมาก!!!!

เท่าที่เห็นมี
1. Kep1er : ที่กำลังพิสูจน์ตัวเองในเส้นทางที่ดี พร้อมด้วยแฟนคลับที่ซัพพอร์ตและพร้อมสู้ตาย ส่งเข้าประกวด โดย M-NET งานนี้ไม่ยอมแน่นอน
2. IVE : วงน้องสาว WJSN แห่ง StarShip ที่ตอนนี้กำลังสั่งสมชื่อเสียง และบารมี พร้อมที่จะเซอร์ไพรส์ ทุกคนได้ทุกเมื่อ (เพลง LOVE DIVE เพราะอยู่นะเนี่ย)
3. NMIXX : ALL around ทั้ง 7 ตัวแทนจาก JYP ที่ดูเหมือนยังมีอาวุธอีกเพียบที่ยังไม่เปิดเผย เชื่อว่ามีทีเด็ดอีกแน่
4. VIVIZ : 3 สาว อึนฮา ชินบี ออมจี ที่ยังคงอยู่ในเส้นทางไอดอล และทำได้ดีมากๆๆๆๆ รายการ Queendom 2 คงเป็นใบเบิกทางชั้นดี ที่จะทำให้ชาวเกาหลีหันมาเห็นพวกเธอบ้าง
5. Le Sserafim : วงชื่ออ่านยากวงนี้ก็กำลังเป็นที่จับตามองเช่นกัน มาจากค่ายใหญ่ ที่อยู่ในเครือของ HYBE การันตีด้วยความสำเร็จมากมาย ดังนั้นวงนี้จึงเป็นคาดหวังหลายคนว่าปังแน่นอน ด้วย เมมเบอร์ 6 คน ที่ถ้าไปอยู่วงอื่น เป็น "วิชวล" ประจำวงนั้นได้สบายเลย ความสามารถที่ยังไม่เห็นประจักษ์ แต่น่าจะปังแน่นอน (ถ้าสามารถผ่านข่าวน้อง Garum แบบเครียร์ทุกอย่าง 100% และไม่ผิด วงนี้ไปรุ่งยาวแน่นอน)
.
.
ถ้าผมขาดวงไหน หรือ ข้อมูลผิดพลาดบอกได้เลยนะครับผม ร่วมวิเคราะห์ได้ครับผม
.
.
จะว่าไป Produce48 ก็ทิ้งมรดกไว้เยอะเหมือนกันนะเนี่ย 5555^^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่