เมื่อมีปัญญาหากับแฟนผมไม่ค่อยกล้าคุยกับแฟนควรทำอย่างไรดีคับ?

กระทู้คำถาม
คือเมื่อก่อนเวลามีปัญหากันกับแฟนผมเคยพูดไปตรงๆแบบอธิบายว่าผมรู้สึกอย่ากไรไม่ชอบอะไร
แต่เมื่อพูดไปแฟนของผมกลับงอลผมและหายไปโดยที่ไม่พูดอะไรกับผมเลยโทรไปก็ไม่รับทักหาก็ไม่อ่านจึงทำให้ปัจจุบันในตอนนี้เมื่อมีปัญหากัน
ผมจะไม่พูดเอาแต่ร้องไห้อยู่คนเดียว และถ้าแฟนเห็นผมร้องไห้ก็จะงอลผมและจะไม่พูดกับผมซักคำเลยจึงทำให้ผมในตอนนี้ไม่กล้าที่จะพูดคุยกับแฟนเพราะผมกลัวว่าเมื่อคุยกันแล้วกลัวเขาจะงอลและหายไปไม่ตอบอีก
ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำหรือคำปรึกษาหน่อยคับผมควรทำอย่างไรดีคับผมไม่อยากร้องไห้คนเดียว
ไม่อยากเก็บความรู้สึกไว้ในใจแล้วคับ😭
ผมควรทำไงต่อดีคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่