อัพเดท windows10 แล้วใช้อินเทอร์เน็ตไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เนื่องจากว่า ได้ทำการลงวินโด้10ใหม่ เพราะไม่ชอบใจวินโด้11 ตรงที่ค้างบ่อย
แต่พบว่าเมื่ออัพเดทเรียบร้อย กลับใช้งานอินเทอร์เน็ตไม่ได้ค่ะ (จริงๆเคยลงวินโด้เองหลายครั้งแล้วค่ะ มีโน๊ตบุ๊คสองเครื่อง เพิ่งเปลี่ยนวินโด้10จากวินโด้11มาเหมือนกัน แต่เครื่องนั้นไม่มีปัญหาอะไรเลย) ตอนที่กำลังเข้าสู่การตั้งค่าตอนลงวินโด้10 ปกติแล้วจะมีตัวเลือกให้เชื่อมต่อ wifi แต่พอลงกับเครื่องนี้ หน้าที่ให้เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต กลับไม่ขึ้นwifi อะไรให้เลือกใส่รหัสผ่านเลยค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าคงเป็นเพราะเครื่อง แต่พอเข้าสู่หน้าเดสท์ท็อป icon รูปwifi ไม่มีค่ะ ขึ้นรูปโลกและมีเพียงโหมดเครื่องบิน status network ขึ้นว่า not connected ลบและลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ ก็ไมหายค่ะ (ก่อนจะลงใหม่ ไม่มีเครื่องหมายตกใจหรือกากบาทอะไรขึ้นที่ไดร์ฟเวอร์เลยค่ะ) พยายามลองหลายวิธีแล้ว ก็ไม่กลับมาใช้ได้เลยค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่