อยากรู้ทำไมแฟนต้องเก็บรูปหญิงอื่นไว้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากจะขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆในพันทิปหน่อยนะคะ คือว่าเราไปเจอรูป ผูหญิงคนหนึ่ง ในกระเป๋าแฟนค่ะ แต่นานแล้วตอนนั้นเราถามเเฟน แฟนบอกว่าเป็นลูกพี่ลูกน้อง เราก็ไม่ค่อยเชื่อค่ะ แต่ก็ปล่อยไป พอคบกันนานเข้าเริ่มเอะใจเพราะเค้าแอบเอารูปไปซ่อนไว้ และมีท่าทีเหมือนอยู่ไม่สุขทุกครั้งที่เราถามถึง ผ.ญ คนนั้นค่ะ หลังจากนั้นไม่นานแฟนแอบทักไปคุยกับคนในรูป น้ำเสียงและคำพูดผิดจากที่คุยกับเรามาก ดูอ่อนโยนและตื่นเต้นมาก (เราแอบเข้าไปดูในมือถือเค้าตอนเข้าห้องน้ำ)  มีกดไลค์ให้ แทบทุกรูป แต่กับเราแทบจะไม่กดให้เลย แถมไม่ยอมลงรูปเราและเค้า เวลาเราเอารูปเค้าลงก็โกรธให้ลบเลยเพราะเค้าไม่ชอบ ส่วนเรื่องรูปเค้าก็ยืนยันว่า ลูกพี่ลูกน้อง  จนถึงตอนนี้ เราบังเอิญไปเจอเฟสผู้หญิงคนนี้อีกเราจึงถามเค้าอีกครั้งว่า ผู้หญิงคนนี้เป็นใครกันแน่ เค้าก็ยืนยันคำเดิม แต่ที่ผิดปกติคือสีหน้าดูเศร้าและผิดหวังมาก และเงียบไปเลยค่ะ เราสับสนมาก ว่าควรหยุดแค่นี้หรือไปต่อ เพราะรู้สึกเจ็บค่ะ นี่ก็4ปีแล้วที่คบกัน ยิ่งเห็นคอมเม้นเก่าที่แฟนไปเม้นใต้รูปเค้าว่า ( เธอจำเราได้มั้ยเราเองนะ ) แต่ผู้หญิงไม่ตอบ นะคะ มันยิ่งเจ็บค่ะ ถ้าเป็นญาติกันต้องคอมเม้นแบบนั้นเหรอ  แต่ตอนนี้รูปหายไปไหนแล้ว เราไม่รู้ แต่แฟนยังแอบไปส่องเฟส ผญ คนนั้นนะคะ
แสดงความคิดเห็น