สอบเข้าสาธิตประสานมิตรเองศิลปะการแสดง ม.4 ค่ะ

เราอยากเข้าเอกศิลปะการแสดงเพื่อการสื่อสารค่ะ มีรุ่นพี่หรือใครพอแนะนำได้บ้างคะ ต้องเตรียมตัวยังไงคะ มีหนังสืออะไรแนะนำบ้างคะ ส่วนยื่นพอร์ตนี่เราไม่มีผลงานอะไรเลยค่ะ อยู่ช่วงโควิดทางโรงเรียนไม่มีจัดงานเลยต้องทำไงดีคะ มีคนบอกว่าพอร์คสำคัญมากแต่คือเราไม่มีทำกิจกรรมอะไรเลยอะค่ะ แงง
ดูผลเกรดเฉลี่ย O-net ด้วยมั้ยคะ เห็นปีนี้รับคนน้อยรู้สึกสิ้นหวังมากเว่อ / และก็ๆเรามาหาเพื่อนไปสอบด้วยกันค่ะ เอกไหนก็ได้เอกอื่นก็ได้ เอกการแสดงยิ่งดีค่ะ5555555 ตอนนี้เรากำลังขึ้น ม.3 แอบๆทำไอจีหล่นมาเลยๆ >< ขอคำแนะนำจากรุ่นพี่หรือคนอื่นๆที่ผ่านประสบการณ์การสอบเข้าแล้วหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เราว่าจะไปสอบอยู่ค่ะเหมือนกันเลยไม่มีผลงานอะไรเพราะว่าโควิดㅠㅡㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่