สัมภาษณ์งานผ่าน แต่เงินเดือนไม่ผ่านอนุมัติ

เรามีโอกาสได้สัมภาษณ์งานกับบ.สัญชาติไทยแห่งนึงที่มีชื่อเสียง (เป็นสาขาย่อยนะคะ)

หลังสัมภาษณ์ออนไลน์ 2 ครั้ง ได้รับแจ้งว่าผ่านการสัมภาษณ์

และ HR โทรมาต่อรองเงินเดือนค่ะ ก็มีการต่อรองลดจากที่แจ้งไว้ตอนสัมภาษณ์ประมาณนึง

สุดท้าย HR แจ้งว่าเงินเดือนที่เสนอไป ไม่ผ่านการอนุมัติจากสาขาหลัก

ใครมีประสบการณ์เจอเรื่องประมาณนี้บ้างคะ เกิดจากอะไรได้บ้าง

ในอนาคต เราควรแจ้งเงินเดือนที่คาดหวังและเงินเดือนปัจจุบันก่อนเลยรึเปล่า จะได้ไม่เสียเวลาแบบนี้
(แต่ก็มีการแจ้งทุกครั้งที่สัมภาษณ์นะคะ ถ้าไม่ใกล้เคียงกับเรทบริษัท ก็ไม่ควร process ยาวขนาดนี้)😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่