✿💐✨🌺✨🌻💖🏕╭⊱ My garden กระทู้ที่ 97 ปี 8 พาชมงานบ้านและสวนแฟร์ Select 2022 ⊱╮🏕💖🌻✨🌺✨💐✿꧂

กระทู้ประจำวันพฤหัสบดีที่ 7 เดือน เมษายน 2565

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้ง เนื่องจากเมื่อวานได้บังเอิญตั้งกระทู้ซ้ำกับคุณกาญจน์ จขกท.จึงได้แจ้งทางพันทิปให้ลบกระทู้เดิมของตนเองแล้ว แต่พันทิปยังไม่ได้ลบ ก็ไม่เป็นไร

วันนี้ ขออาสาพาทุกคนเที่ยวชมงานบ้านและสวนแฟร์ Select 2022 ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 19-27 มี.ค. 2565 ที่ผ่านมา ณ ไบเทค บางนา เนื่องจาก จขกท. ได้มีโอกาสไปเดินเลือกซื้อของมาจัดสวนหลายอย่าง จึงได้เก็บภาพความสวยงามของพรรณไม้ดอก ไม้ใบ และอุปกรณ์แต่งสวนต่างๆ มากมายมาฝากทุกคนค่ะ เพื่อเป็นไอเดียในการจัดสวนและปลูกต้นไม้ในบ้านกัน

ลองมาทายกันดูว่า จขกท. ได้ช้อปปิ้งอะไรมาบ้าง จะมาเฉลยตอนท้ายในช่วงบ่ายกันค่ะ จะมีใครทายถูกบ้างไหมนะ

เพี้ยนหืมเพี้ยนแบ๊วเพี้ยนแช๊ะ

ขอขอบคุณแนนนี่ ผู้ริเริ่มโครงการต่างๆ ในห้องต้นไม้แห่งนี้
ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาพูดคุยทักทายกันในกระทู้นี้ด้วย
ขอขอบคุณพันทิปสำหรับพื้นที่ในการพบปะทักทายกันในครั้งนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่