ทำไมแฟนดูไม่แคร์เราเลย เวลาทะเลาะกัน

ตามหัวเรื่องเลยค่ะ ทำไมเวลาเราทะเลาะกับแฟนหรือมีเรื่องไม่เข้าใจกัน ผิดใจกัน หรือ เรากำลังเสียใจในสถานการณ์ที่เกิดขึ้น เราพูดมากแค่ไหน แฟนก็ไม่คิดอยากจะพูดตอบ ในที่นี้คือเวลาคุยแชทกัน เราพิมไปเยอะแค่ไหน ว่าเรารู้สึกยังไงเสียใจแค่ไหน แฟนทำเราเสียใจแค่ไหน แฟนก็ตอบกลับมาคำเดียว ละขอตัวไปนอน พูดไปสิบตอบมาหนึ่ง แบบนี้คือเค้าแคร์เราบ้างมั้ย และทุกครั้งที่มีปัญหา แฟนจะเอาแต่ขอห่าง และขอห่างในที่นี้ไม่ใช่ขอใช้เวลาทบทวนนะคะ ขอห่างในที่นี้คือเขาไม่อยากคุยแล้ว และพออารมณ์ดีก็ทักมา พออารมณ์ไม่ดีก็ขอห่าง คำว่าขอห่างของเขาคือไม่เคยมีอะไรดีขึ้นเลย เพราะเค้าไม่ได้ขอห่างเพื่อไปไตร่ตรองอะไร แค่ขอห่างเพื่อเลี่ยงวาจากับเราเฉยๆ เค้าแคร์เราบ้างมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่