อยากได้ที่นอนใหม่ 1 หลัง ระหว่าง Bedgear M3 กับ Omazz Fanthom

สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อน ผมเป็นผู้ชายวัยทำงาน ที่สูง 185 หนัก 100  เป็นผู้ชายที่มีรูปร่างสูงใหญ่ไปทางอ้วน  อยากจะได้ที่นอนใหม่สักหลัง เนื่องจากที่นอนเดิม ยุบไปเสียแล้ว  ผมเลยได้ทำการข้นหาข้อมูลว่าที่ที่นอนหลังใหม่ของผม ค้นพบว่า มี 2 ตัวที่น่าจะเข้ากับลักษณะความต้องการของผม
นั่นคือ Bedgear M3 กับ Omazz Fanthom แถม 2 ตัวนี้ มีโปรโมชั่น ราคาใกล้เคียงกันเลย แถมยังเป็นที่นอนสปริงกันทั้งคู่    แต่เนื่องจากผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีที่นอนสองตัวนี้ให้เทสเลย   เลยอยากมาถามๆพี่ๆ หรือคนที่เคยซื้อที่นอน 2 ตัวนี้ว่า  มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้าง และตัวไหนน่าจะเหมาะกับสรีระผมมากที่สุด    ผมเป็นคนชอบที่นอนแบบนุ่มแน่นสมดุลครับ  ไม่ชอบนุ่มเกินไปและแข็งเกินไปครับ

1.Bedgear M3  เป็นที่นอนส่วน comfort zone ใช้ react+boost

2.Omazz Fanthom เป็นที่นอนส่วน comfort zone ใช้ ยางพารา+memory foam  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆแนะนำผมหน่อยนะครับ หรือเปิดโลกความรู้ที่นอนผมหน่อย  ขอขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่