เราสามารถใช้บัตร WeCard/MasterCard (หรือ บัตรทรูดิจิตัลการ์ด)ของวอลเล็ตซื้อของที่มีค่าเงินต่างประเทศได้ไหมครับ

คือผมไม่มีpaypal แต่ทางเว็บที่ผมจะซื้อสินค้าเขาเหมือนว่าเขาให้ผมใช้บัตร MasterCard จ่ายค่าของได้แต่-ของที่ผมจะซื้อบนเว็บมันยังมีค่าเงินเป็นเยนอยู่เลย (ประมาณ¥500) ผมเลยสงสัยว่าถ้าผมใช้บัตร MasterCard ของทรูวอลเล็ต จ่ายค่าของแล้วมันจะเปลี่ยนเป็นค่าเงินต่างชาติให้เลย มีค่าธรรมเนียมเพิ่ม หรืออาจจะมีข้อผิดพลาดทีหลังไหมเลยมาสอบถามครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่