อ้อยคั้นสด สีเปลี่ยน ตกตะกอน สอบถามผู้รู้ค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีอยากถามคนรู้เรื่องนี้คือเราเพิ่งขายอ้อยคั้นสดมาสามวัน มันมีน้ำอ้อยเหลือจากวันที่สองเราเอามาขายวันที่สาม นิดนึง แล้วมันสีเปลี่ยน ตกตะกอน รสชาติเปรี้ยวนิดๆ แต่กลิ่นอ้อย และรสชาติยังเหมือนไม่บูด สรุปมันบูดไหมคะ  เพิ่มเติมคือของวันที่สองเราใส่ตู้แช่ไว้แบบใส่น้ำแข็งเต็มเลย แต่รสชาติและสีก็เปลี่ยน ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่