ถอนฟันคุดมาแต่รากฟันหัก ค้างอยู่ในเหงือก

สวัสดีครับ วันนี้ผมได้ไปถอนฟันคุดมาแล้วที่นี้บอกตั้งแต่แรกแล้วว่ารากฟันของผมมันงอ อาจจะหักตอนถอนออก และมันก็หักจริงๆ 
หมอบอกว่ามีรากฟันชิ้นเล็กๆ2ชิ้นหักอยู่ในเหงือก เอาออกมาไม่ได้เพราะมันไม่โผล่ออกมาและมันอยู่ใกล้เส้นประสาท เลยปล่อยทิ้งเอาไว้ ตอนแรกบอกว่าอยากจะผ่าออกแต่หมอบอกว่าไม่จำเป็นต้องผ่า????????
ทำไงดีครับ ถ้าปล่อยทิ้งไว้มันจะมึผลเสียระยะยาวอะไรไหมครับ😢😢😢😢😢😢
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่