รบกวนชาวยแนะนำมุมติดหิ้งพระแบบแขวนค่ะ

สอบถามไอเดียหรือคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกค่ะ เนื่องจากได้จองบ้านใหม่ไว้ เป็นบ้านเดี่ยว 1 ชั้น (3 ห้องนอน) ซึ่งทุกห้องไม่สามารถแบ่งเป็นห้องพระได้ค่ะ

จากแปลนบ้าน ไม่ทราบว่า หากติดหิ้วพระแบบติดผนัง จะวางตำแหน่งที่วงสีฟ้า เหนือทีวีจะเหมาะไหมคะ หรือตำแหน่งไหนจะเหมาะสมที่สุดคะ

ปล. มีหิ้งพระจากบ้านหลังเก่า (บ้าน 2 ชั้น 2 ห้องนอน) ซึ่งตำแหน่งที่ติดผนังหลังเก่าคือ ชั้นล่าง ห้องโถงหน้าบ้าน หันหน้าไปทางทีวีเลยค่ะ  แต่เยื้องๆ กับทีวี ไม่ตรงเป๊ะนะคะ😅 

ปล2. แปลนบ้านใหม่ค่ะ (เป็นบ้านจัดสรร ยังสร้างไม่เสร็จค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่