สอบได้สายศิลป์โรงเรียนดัง เรียนดีไหม หรือไปสายวิทย์โรงเรียนเอกชน

กระทู้สนทนา
ญาติสอบได้สวนกุหลาบรังสิต ม.4 สายศิลป์คำนวนจะเรียนดีไหมครับ เห็นว่าจบสายนี้แล้วเข้ามหาวิทยาลัยไม่ได้หลายคณะเหมือนเป็นการจำกัดอนาคตตัวเองมากเกินไป เลยคิดว่าถ้าตัดใจไปเรียนโรงเรียนเอกชนสายวิทย์แล้วเน้นเรียนพิเศษเอาจะมีโอกาสในการสอบเข้ามหาวิทยาลัยในคณะที่กว้างกว่าจะดีหรือเปล่า เนื่องจากตอนนี้ก็ยังไม่ตัดสินใจว่าอยากเรียนคณะอะไรในอนาคต เรื่องเงินค่าเทอมโรงเรียนเอกชนไม่มีปัญหา รบกวนขอความเห็น คำแนะนำและประสบการณ์ครับ

ปล. ตอนอยู่ ม.ต้นเรียนห้องคิงหัวปานกลางเกรดดี แต่ตอนสอบเข้าพลาดคะแนนไม่ถึงสายวิทย์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่