จบ ปวส.การตลาดแล้ว เรียนต่อป.ตรี ดีไหม

ตอนนี้เราจบปวส.แล้วค่ะ เรียนสาขาการตลาดมาก็เลยอยากรู้ว่าจะต่อ ป.ตรี ดีไหม ที่บ้านให้เรียนต่อค่ะ แต่ใจเราอยากทำงานอยากพักอยากทำงานสัก1-2ปีค่อยกลับไปเรียนคือเราอยากเก็บเงินอะค่ะอยากมีเงินเดือนเป็นของตัวเองจะได้ให้แม่บ้างแล้วรู้สึกว่าตัวเองปีนี้ก็21แล้วพอทำงานมีเงินเดือนก็อยากจะซื้อของเองอยากทำเก็บเงินทำสวยอยากเปลี่ยนตัวเองบ้างโดยใช้เงินตัวเองแต่แม่บอกให้ต่อป.ตรีไปเลยไม่ต้องมาหยุดเพราะมันจะเสียเวลา แต่เราคิดว่ามันก็ยังไม่สายเกินไปนะคะถ้าจะกลับไปเรียนแค่1-2ปีเอง ถ้าต่อป.ตรี เราก็จะเข้าคณะโลจิสติกส์นี่แหละค่ะตรงสายดีเพราะเราค่อนข้างรู้เรื่องพื้นฐานเกี่ยวกับการตลาดมาแล้ว (อันนี้นอกเรื่องจากกระทู้ที่ตั้งไปล่าสุดเรากับเขาคบกันตั้งแต่ตุลา64แล้วนะคะทุกอย่างก็เป็นไปได้ด้วยดีเขาทำงานรับเหมาเองแล้วตอนนี้เราว่างก็ไปด้วยได้ แต่ๆๆๆคือตอนนี้เราทำงานในห้างอยู่นะคะเป็นพนักงานS&Pทำเป็นพาสไทม์ก็เรียนออนไลน์ไปด้วยทำงานไปด้วย แฟนบอกให้เราคิดให้ดีๆให้เลือกตามใจตัวเองเอาที่ตัวเองไหวแล้วสบายใจก็พอ ) ก็เลยไม่รู้จะเลือกไปทางไหนเลยดีค่ะ
ขอความเห็นหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏🏻 ถ้าแท็กผิดขออภัยด้วยนะคะไม่รู้เขาใช้แท็กไหนกัน 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่