เปลี่ยนยางรถยนต์ขนาด 185/60/R15 Yokohama E70 หรือ Goodyear Dura Plus2 ดีครับ

จะเปลี่ยนยางรถยนต์ครับ ขนาด 185/60/R15 ตอนนี้ที่ร้านแถวบ้านมีให้เลือก 
Yokohama E70
Goodyear Dura Plus 2

อยากสอบถามว่าแบบไหนดีครับ พฤติกรรมการขับรถ ขับไม่เกิน 120 km/hr
ขับไปเรื่อยๆ ไม่ขับเร็ว ไม่เบรคจี้ ไปกลับที่ทำงานวันละ 30 km
ไปเที่ยวหรือกลับกรุงเทพบ้าง เดือนละประมาณ 2 ครั้ง ระยะทางไปกลับไม่เกิน 400 km
ยางเดิมที่ใช้คือ Dunlop SP2030 วิ่งมา 3 ปี ประมาณ 45,000 km ดอกยังเหลือเยอะแต่เริ่มแข็งเยอะแล้ว เสียงค่อนข้างดัง

งบประมาณมีอยู่ 10,000 บาท คิดว่า 3 ปี วิ่ง 4-5 หมื่นโลค่อยเปลี่ยน 
ยางที่อยากได้แบบขับนุ่มๆหน่อย เกาะถนน รีดน้ำได้พอประมาณ และเสียงดังน้อยหน่อย
ถ้ามีตัวอื่นแนะนำเพิ่มเติมจากนี้ก็ได้นะครับ  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่