นายจ้างทำแบบน้ได้หรา

ถ้าการที่เราเป็นลูกจ้างบริษัทในบริษัทหนึ่งประจำสาขาจรัญแต่มาวันหนึ่งฝ่ายบุคคลได้มีคำสั่งและพิมหนังสือย้ายสาขาไปสาขาสตรีทรัชดาโดยไม่มีการแจ้งให้ตัวดิฉันทราบล่วงหน้าหรือคุยกันเรื่องผลตอบแทนที่จะได้รับนายจ้างอ้างว่าดิฉันเซ็นสัญญาจ้างวันที่เข้าทำงานพอทราบดิฉันจึงแจ้งกลับนายจ้างว่าดิฉันไม่สะดวกในการเดินทางและดำรงค์ชีวิตกลับได้คำตอบจากนายจ้างว่าไม่ไปเค้าจะออกใบเตือนขัดคำสั่งนายจ้าง3ครั้งดิฉันก็พ้นสภาพแล้ว..เหตุผลการย้ายครังนี้ดิฉันไม่ได้ทำความผิดแต่อย่างใดแบบนี้อยากถามว่านายจ้างสามารถทำได้หราคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่