สอบถามการวางเครื่องซักผ้าและเครื่องล้างจานโดยใช้ท่อระบายเดียวกันครับ

เรื่องคือ ผมจะย้ายจากคอนโดมาบ้าน จะยกเครื่องล้างจาน และเครื่องซักอบเดิมมาด้วย หน้าตาแบบนี้ครับ

ทีนี้บ้านที่จะย้ายเข้า เป็นบ้านโครงการ ทำท่อระบายฝังผนังไว้จุดนึง ขนาดท่อประมาณ 4นิ้ว (กะคร่าวๆไม่ได้วัดครับ) โดยท่อสูงจากพื้น 50 เซนติเมตร แบบนี้

ผมสามารถให้ช่างมาต่อท่อแยก แล้วให้น้ำทิ้งมาลงรวมกันตรงนี้ได้มั๊ยครับ ต้องระวังอะไรบ้าง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่