แบบนี้เรียกว่าท้องหรือแค่ฮอร์โมนไม่ปกติคะ?

เราเมนส์ไม่มาเดือนกว่าแล้วค่ะ แต่ตัวเราเองก็ไม่ได้ไปมีอะไรกับใครเลย พอซื้อที่ตรวจครรภ์มาก็ขึ้นขีดเดียว เราเลยไปซื้อยาสตรีมากินเผื่อว่าเมนส์จะได้มา แต่เรามีอาการเกร็งๆตรงท้องน้อยค่ะ อีกอย่างเรามีพุงด้วย ก็เลยคิดเยอะว่าจะท้องค่ะ ทำยังไงดีคะ เอาเรื่องนี้ออกจากหัวไม่ได้เลย พยายามคิดอยู่ว่าเดือนนี้เราอาจจะเครียดหรือแค่กินน้ำน้อยเกินไป แต่มันก็อดกังวลไม่ได้เลยค่ะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่