เสริมหน้าผากจากอุบัติเหตุจากกระโหลกเทียมราคาประมานเท่าไหร่ครับ

พอดีมีปัญหาเรื่องหน้าผากบุ๋มจากอุบัติเหตุครับ อยากจะเสริมให้เสมอกัน ลองศึกษาเรื่องทำศัลยกรรมจากพี่ที่รู้จัก พี่เขาก็แนะนำหมอ รพ ยันฮี เพราะมีแพทย์เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรม้ยอะ จึงได้ติดต่อ รพ เพื่อนัดคุยกับคุณหมอ วันนี้เลยได้มีโอกาสไปคุย หมอประเมินอาการ บอกต้องเสริมทำ ct เสริมด้วยกระโหลดเทียมเพราะเป็นเคลสจากอุบัติเหตุ ราคาจะแจ้งให้ทราบอีกที เพราะคุณหมอต้องถามราคาทำวัสดุการเสริมจากบริษัทสั่งทำ คุณหมอก็คราวๆ ราคาอยู่ที่แสนต้นๆ พอกลับถึงบ้านผู้ช่วยหมอก็ทักมา ว่ากำลังส่งเรื่องถามราคาวัสดุเสริมให้อาจจะรู้ราคาพรุ่งนี้ ผมก็เลยถามคราวๆไปว่าถ้าเป็นเคลสแบบนี้ค่าพยาบาลอยู่ที่เท่าไร ได้คำตอบมาคือ "ค่าผ่าตัดเสริมหน้าผาก 90000
ค่าทำCT Scan 8000  ค่าชิ้นงานที่ส่งทำกับบริษัท รอราคาค่ะ ไม่เกิน150,000 (แอบสตั้นไปพักใหญ่) เพราะคิดราคาทำอยู่ที่ประมาณ 8-9 หมื่น

*** อยากทราบว่าเสริมหน้าผากด้วยกระโหลกเทียมราคาประมานนี้หรือว่าสูงไปครับ เพราะปกติไม่ชำนาญเรื่องศัลยกรรมอยู่แล้ว รบกวนให้คำแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่