เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถามท่านที่อยู่เมืองสองแคว หรือท่านที่เคยท่องเที่ยวจังหวัดพิษณุโลก

ตอนผมไปเชียงใหม่ ในตัวเมือง ผมเดินไปเดินมาสี่ชั่วโมง ผมไปเที่ยววัดได้ถึง 12 วัด
ตอนนี้ผมมีตั๋วบุฟเฟต์ ผมต้องการไปท่องเที่ยวไหว้พระ โดยไปเช้า ถึงสิบโมง กลับห้าโมงเย็น
ในตัวเมืองนอกจาก วัดใหญ่ วัดนางพญา วัดราชบูรณะ ผมใช้เวลาสามวัดนี้หนึ่งชั่วโมง
และผมมีเวลาชิวๆอีกสามชั่วโมง รบกวนแนะนำวัดที่ไม่ควรพลาดให้ด้วยครับ

เริ่มจากขอแบบเดินไปได้ ระยะทางหนึ่งถึงสองกิโลเมตร ผมเดินได้สบายมาก
เอาเฉพาะในเขตตัวเมืองเท่านั้น และหากต้องใช้รถ รถสองแถวมีเยอะเหมือนเชียงใหม่ไหม ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่