หลังตรวจร่างกายมีสิทธิผ่อนผันได้มั้ย

กระทู้คำถาม
สอบถามครับ ผมจะได้ไปคัดเลือกเกณฑ์ทหารเร็วๆนี้

ผมสูงไม่ถึง160 ประมาณราวๆ 157-159 และนิ้วงอผิดรูปแบบเห็นได้ชัด(นิ้วไม่สามารถเรียงชิดติดกันได้)
ส่วนตัวคิดว่าตัวเองอาจมีโอกาสได้คัดเลือก อยากสอบถามว่าถ้าผมตรวจร่างกายแล้วหากเป็นประเภทที่1 เรายังสามารถยื่นผ่อนผันได้มั้ยครับ

คือที่ไม่ยื่นผ่อนผันเอาชัวร์เพราะเรียนอยู่ต่างจังหวัด ไม่อยากกลับมาผ่อนผันทุกปีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่