เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

การวัดถุงยางอนามัย ถ้าดุ้นของเราเเต่ละส่วนขนาดต่างกัน จะเอาขนาดส่วนไหนในการเลือกใช้ถุงยางครับ

ผมเป็นคนที่มีดุ้น  เเบบหัวกับโคนเล็กกกว่าส่วนเเถวๆกลางลำครับ   บริเวณกลางลำเคยวัดได้  57 มิล
ส่วนบริเวณเเถวๆหัววัดได้53  ตรงโคนวัดได้52  ไม่รู้ว่าผมวัดผิดพลาดรึเปล่านะครับ เพราะสัดส่วนมันฟังดูเเปลกๆ
เเต่เห็นได้ชัดว่าส่วนหัวกับโคนเล็กกกว่าเเถวๆกลางลำอย่างชัดเจน    ผมเลยไม่รู้จะเลือกใช้ขนาดถุงยางเท่าไหร่ดีครับ    จะอย่างไรก็ตามไม่ว่าผมจะวัดผิดพลาดหรือไม่  ผมก็อยากตะสอบถามพี่ๆว่าผมจะใช้ส่วนไหนในการเลือกใช้ขนาดถุงยางให้เหมาะสมกับคนที่อวัยวะเพศทั้งดุ้นมีสัดส่วนไม่เท่ากันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่