จะบอกพี่วินยังไงดีว่า หนูไม่รีบบบ

ทุกวันนี้อาศัยพี่วินมอเตอร์ไซค์ไปทำงานทุกเช้าค่ะ ด้วยความรีบในชั่วโมงเร่งด่วน ต้องยอมรับจริงๆว่าทันใจ
แต่ว่าเราก็ยังมีกังวลถึงสวัสดิภาพ ความปลอดภัย และยอมสายนะคะถ้าต้องฝ่าฝืนกฎจราจร บางมุมก็เข้าใจว่าต้องทำรอบ ไป-มาเร็วก็รับผู้โดยสารได้มากขึ้น

แต่หลังๆมานี้เจอเกือบทุกครั้ง ทั้งขี่ย้อนศร ฝ่าไฟแดง(ก่อนจะเขียว) บีบแตรรัวๆ ตะโกนด่า รวมถึงจอดทับทางม้าลาย จนเรารู้สึกเขินอายรถยนต์ หรือผู้คนรอบข้างขึ้นมาโดยอัตโนมัติเลยค่ะ ทุกคนเคยเจอกันมั้ยคะ แล้วมีวิธีจัดการอย่างไรกันบ้าง ช่วยแชร์หน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่