ถ้าม.ต้นเลือกเรียนสายวิชาวิทย์-คณิต แล้วม.ปลายจะเปลี่ยนสายศิลป์ภาษาจะเป็นไรไหม?

คือตอนนี้เราเรียนอยู่ม.1นะคะแล้วตอนเข้ามาเราเลือกสายวิทย์-คณิต ใจจริงเราอยากเข้าสายศิลป์ภาษาเพราะอยากเป็นครูอังกฤษแต่กลัวว่าถ้าเลือกเรียนสายศิลป์ภาษาตั้งแต่ม.ต้นแล้วตอนจบไปอาจจะไม่ได้เป็นครูอย่างที่คิด

และที่เลือกเข้าสายวิทย์-คณิตตอนม.ต้นเพราะคิดว่าถ้าไม่ได้เป็นครูอาจจะนำความรู้ของสายนี้ไปทำอาชีพอื่น เลยอยากจะถามว่าถ้าสมมติม.ต้นเราเลือกสายวิทย์-คณิตแล้วม.ปลายเปลี่ยนเป็นสายศิลป์ภาษา จะเป็นไรไหม จะเรียนพอรู้เรื่องกับคนอื่นเขารึเปล่า หรือจะมีผลกระทบอะไรไหม??

รบกวนพี่ๆหรือผู้มีความรู้มาบอกหน่อยนะคะ ข้อความอาจจะยาวหน่อยนะคะ   ขอบคุณค่าา🙏😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่