เพื่อนสนิทเก่าที่เป็นผ.ญมาชอบมาจีบแฟนเราจะทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรายืมกระทู้ของเพื่อนเรามานะคะ คือเข้าเรื่องกันเลยค่ะ คือเราคบกับแฟนคนนี้นานที่สุดแล้วนะคะ ปกติส่วนตัวคือจะมีแฟนแล้วก็เลิกแล้วมีใหม่ค่ะซึ่งทำให้เพื่อนสนิทเก่าเราเนี่ยแบบพูดว่า หาเร็วจังเลยเนอะ หาผู้ชายได้ดีจัง  คือเราไม่เข้าใจค่ะว่าเขาเป็นอะไร พอตอนนี้เพื่อนคนนี้เราได้ตัดเพื่อนไปนานมากแล้ว
แต่นางมาแบบขอไอดีเล่นเกมด้วยพูดถึงแฟนเราตลอดและวันนี้ เขาทักหาแฟนหนูค่ะ ไปบอกแบบ สารภาพรักอะคะเขาชอบแฟนหนูมาก แต่แฟนหนูไม่เล่นด้วยค่ะ คือหนูควรทำไงคะ เพราะเขาไม่ยอมยุ่งค่ะ รอเสียบตลอด 
#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
#แท็กผิดขออภัยนะคะ
แสดงความคิดเห็น