บ้านแฟนกำลังมีปัญหาเรื่องเงิน ผมควรทำอย่างไรดี

ขอเกริ่นก่อนครับ ผมกับแฟนอยู่กันคนละจังหวัดค่อนข้างไกลเราเจอกันเพราะโชคชะตาจริงๆผมรับราชการ แฟนพึ่งเรียนจบพยาบาลและกำลังจะหางานทำซึ่งคิดว่าไม่ยาก  เดิมบ้านแฟนค่อยข้างพอมีฐานะ ผมและแฟนคบกันมาปีกว่า อาจจะดูน้อยสำหรับหลายๆคน แต่ผมและแฟนต้องเจออุปสรรคต่างๆนาๆกว่าจะได้คบกันจนถึงทุกวันนี้ และเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา แฟนผมต้องกลับบ้านด่วน  เพราะที่บ้านมีปัญหา วรุปได้คือ พี่ชายแฟนเอาบ้านรถและที่ดินไปจำนองเพื่อนำมาเล่นการพนันและหมดตัว ภรรยาของพี่ก็ฟ้องหย่า แม่แฟนก็เครียด แฟนผมก็พึ่งรู้เรื่อง เขาเป็นหนี้มากกว่า 5ล้าน ผมก็ไม่ได้ถามละเอียดเพราะเขากำลังเครียดนะ  ผมว่าคง7ล้านถึง8ล้านหละอาจจะถึง10  ผมไม่สามารถช่วยอะไรเขาได้เลยถ้าผมมีเงินหรือมีทรัพย์สินผมจะช่วยบ้านเขาโดยไม่เสียดายเลย แต่ลำพังผมเงินเดือน 2-3หมื่น มีอาชีพเสริมนิดหน่อย คงช่วยอะไรไม่ได้. แต่ผมไม่มีความคิดจะทิ้งหรือเลิกกับเขาเลยสักนิด แฟนผมไม่เคยขอหรือเรียกร้องอะไรมากมาย เจาเคยอยู่กับผมในช่วงที่ผมมีปัญหาชีวิตและช่วงที่ผมไม่มีใคร เขาคือคนที่ผมรักมาก รักมากๆ เพราะเธอเป็นคนดีมากๆจริงๆ ดีแบบดีอะครับ ทำอะไรเพื่อผมมาตลอด  ผมทิ้งเขาไม่ได้เเละพร้อมจะสู้ในทุกปัญหา. ผมควรทำอย่างไรดีครับ จะซัพพอตเธออย่างไรดี บ้านเธอเครียดมาก  เธอมีปัญหาผมก็ห่วงและกระวนกระวายไปหมด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่