แจ้งความอายัดบัญชี

วันก่อนๆที่ผ่านมาผมได้มีการซื้อของผ่าน facebook แต่โดนโกงเงิน เลยไปแจ้งความแล้วเป็นคนนำเอกสารไปส่งที่ธนาคารเองเพราะคิดว่าจะเร็ว เพราะธนาคารที่โอนต้นทางกับปลายทางเป็นธนาคารเดียวกัน (scb) ด้วยความที่ว่าคนโดนบัญชีนี้หลอกทุกวัน อยากให้รีบอายัด แต่เจ้าหน้าที่ประจำสาขาบอกว่าต้องส่งเรื่องไปสำนักงานใหญ่ ใช้เวลาวันนี้ก็น่าจะอายัดได้

อยากถามครับว่า ถ้าบัญชีปลายทางโดนอายัดแล้วจะสามารถโอนเงินไปบัญชีนั้นได้มั้ย จะโอนสำเร็จรึป่าว

เพราะโทรไปถามทางสาขาบอกอายัดแล้ว ถ้ากดโอนเงินไปบัญชีนั้นจะขึ้นชื่อหน้าโอนแต่จะโอนไม่สำเร็จ แต่ทำไมตอนที่ผมลองกดโอนก็ยังโอนได้ปกติครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่