ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการประกอบคอมในปี2022หน่อยคับ🙏

spec ที่ดูเอาไว้คับ i5-12400f + rtx3060

ตอนนี้ rtx3060 ราคาลงมาแล้วเลยอยากได้แนวทางการหาการ์ดและแนวทางการประกอบหน่อยคับ
1.เราควรหาชิ้นส่วนต่างจากหลายๆที่(Advice,jib,ace,อื่นๆ)แล้วหาร้านประกอบให้ไหมคับ
2.เราสามารถฝากชิ้นส่วนให้ร้านที่เราประกอบได้ไหมคับ เช่นถ้าเรามีการ์ดจออยู่แล้ว แล้วเราไปประกอบกับjibสาขาใกล้บ้านแล้วฝากให้เขาใส่การ์ดจอให้จะได้เปิดคอมเช็คได้ที่ร้านได้ไหมคับ
3.งานcommart ที่จะถึงควรไปซื้ออะไรบ้างดีคับ เห็นจากหลายๆที่ไม่แนะนำให้ประกอบคอมในงาน เลยอยากได้คำแนะนำถ้าเราควรไปซื้อชิ้นส่วนเช่นพวก cpu gpu ram ssd อะไรพวกนี้มาเก็บไว้แล้วหาร้านประกอบให้แบบข้อด้านบนอะไรแบบนี้ทำได้ไหมคับ

*รบกวนขอแนวทางหน่อยคับไม่เคยมีประสบการณ์ประกอบคอมเลยคับ ขอบคุณมากๆครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่