เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากทราบว่า เรียนม.ราม คณะนิติ เราต้องสอบเป็นข้อเขียนล้วนหรือว่าสอบทั้งข้อเขียนเเละข้อกาคะ?

คือ ส่วนตัวอยากที่จะเรียน นิติ ม.ราม เเต่เราอยากทราบรายละเอียดว่า

1. มีการสอบเเบบไหนคะ ปรนัยหรืออัตนัย
2. เรื่องกฎหมาย มีข้อสอบประมาณกี่ข้อคะ

3. ข้อสอบยากหรือไม่

4. เราต้องวิเคราะห์ เหมือนพวกโจทย์คณิต-ฟิสิกส์หรือเปล่าคะ🥲(หรือเเค่จำอย่างเดียว)

5. ควรลงเรียนอะไรก่อนคะ วิชาทั่วไปหรือ กม

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่