คนที่ใช้ Bigbike SUZUKI นี่ การ service หรือซ่อม ต่างๆ ลำบากไหมครับ

คือผมผ่าน Kawa (Real) , Big wing หรือ KTM (Rama5) ทุกเจ้าแรกวางใจได้ แต่ศูนย์ก็ไกลหน่อย
หนักมากสุดคือ KTM ที่ตอนนี้ต้องซ่อมเองทุกอย่าง หาอะไหล่ก็แสนยาก (รถเก่าแล้วทำใจ)
มองไปมองมาเจอะ SUZUKI SV650
ที่พอจะสนใจอยู่ แต่ทำไมมันแปลกกว่าคนอื่นเขา รถไม่มีให้ลอง ผมอยู่รังสิตใกล้ๆ บุกไป SUZUKI World คลอง 3
ปรากฎว่า มีแต่แผนกช่าง ซ่อมกันแบบบ้านๆ รถเล็กใหญ่รวมกัน เซลหายไปหมด ได้ยินว่าไปมอเตอร์โชวฺ์
ไม่เหลือแม้แต่คนเดียว ไม่มีแม้แต่คอมบนโต๊ะ เหมือนโชว์รูมร้าง รถที่จอดอยู่ก็คล่อมเล่นสบาย แต่ฝุ่นเยอะหน่อย
เอาจริงต่างจากยี่ห้อทั้งหมดที่เคยผ่านมา เลยอยากมาถามว่ามีศูนย์ไหนที่ดีกว่านี้ไหม ที่ใกล้พอจะไปได้
แล้วเอาจริงๆที่คลอง 3 นี่มันโอเคไหม เหมือนเคยรู้มาว่ารถใหญ่ไม่ค่อยเข้าที่นี่กัน
ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่