ดู The King : Eternal Monarch จบแล้วมีคำถามครับ

ไม่แน่ใจว่าผมพลาดตรงไหนไปหรือเปล่า เพราะดูพากย์ไทยไป90%++ แต่บางประโยคก็ฟังไม่รู้เรื่องเลยจนต้องเปิดซับบ้าง

1.สร้อยคอกุญแจที่ลูน่าไปเอาจากน้องโยโย่แล้วเอามาคืนตอนหลังคือกุญแจอะไรครับ?
2.ฉากย้อนเวลาที่พระเอกไปงานแข่งเรือ แล้วขอการ์ดจากโจยองไปยัดกระเป๋าเสื้อกระต่ายให้ลูน่ามาขโมย การ์ดนั้นคืออะไร ทำอะไรได้ แล้วมันเปลี่ยนแปลงอะไรในชีวิตลูน่าครับ?
3.นายกคูข้ามโลกมาฆ่าตัวเองทำไมครับ? พวกลูกน้องอีริมฆ่าแล้วก็สวมรอย ไม่ก็ฆ่าเพื่อผลประโยชน์อะไรสักอย่าง แต่นายกคือฆ่าแล้วโดดกลับบ้านเฉยๆ 
4.แม่นายกที่โทรไปหาแล้วตอบไม่ได้ว่ากินปลาตามที่ตกลงกันไว้ ฉากนั้นคือแม่ตัวจริงโดนฆ่าแล้วโดนอีริมพาแม่จากประเทศเกาหลีมาสวมรอยใช่ไหมครับ
5.น้องสาวนายก คนท้องที่รถชนกับรัชทายาทคือคนจากโลกของพระเอกหรือโลกของนางเอกครับ จำได้ว่าก่อนฉากนั้นลูกน้องอีริมมารับบอกว่าจะพากลับไปเอาชีวิตดีๆคืน แล้วคนไหนชน คนไหนรอด ถ้ารอดแล้วจะแถลงข่าวยังไง งงไปหมด
6.โจยองฉากที่ย้อนกลับไปช่วยอีกนตอนเด็กตายไหมครับ? เห็นโดนยิงหลังไป5นัดแต่ตำแหน่งที่โดนก็มีเสื้อเกราะบังให้ ที่งงเพราะก่อนภาพตัดคือโจยองคอตกน้ำตาไหล+คิดถึงอดีต 
7.โนซังกุงของจักรวรรดิเกาหลียังมีชีวิตอยู่ไหมครับ เห็นบอกปู่พระเอกพามาเพราะหนีสงครามตั้งแต่เด็กๆ แต่คิดว่าปู่พระเอกไม่น่าจะให้คนมาอยู่ทับซ้อนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่