ทำไมพ่อแม่เป็นแบบนี้คะ?

คือเราบอกก่อนเลยนะคะว่าเราไม่ได้เข้าข้างตัวเองเราพยายามเข้าข้างพ่อกับแม่แล้วแต่มันไม่ได้จริงๆค่ะ  คือเราเป็นคนที่โดนบังคับไปวิ่งกับพ่อแม่ตลอดแต่ถ้าถามความรู้สึกเราเราก็ไม่ชอบค่ะ ไม่อยากไป เราอยากอยู่บ้านเราเข้าใจว่าพ่อกัยแม่อยากให้สุขภาพดีๆ แต่เราไม่ชอบตรงที่เวลาเราไปเราเหนื่อยแม่ก็ด่าเราแล้วก็ทิ้งเราไว้กลางทาง พอเราไม่ไปแม่ก็ด่าประมาณว่า"เนี้ยอยู่แต่บ้านเหมือนอยู่บ้านละอ่านหลังสืออ่ะ*ูหวังดีที้งนั้นแต่ดูมึ*ทำตัวนี้คือสิ่งตอบแทนหรอ*ูเลี้ยงมึ*มาไปแค่นี้ก็ไปไม่ได้"ขออภัยในคำหยาบนะคะ  แต่ประเด็นหลักมันคือก่อนสอบค่ะแม่เราสัญญาว่าถ้าปิดเทอมแล้วจะพาเราไปเรียนศิลปะ แต่พอปิดเทอมระหว่างที่ไปวิ่งค่ะ เราก็ถามแม่ว่าอยากเรียนศิลปะ อยู่ๆแม่ก็ด่าเราเลยค่ะแล้วก็วิ่งปล่อยให้เราอยู่คนเดียวเช่นเคย แล้วพอมาวันนี้พ่อก็เข้ามาถามเราว่าจะไปวิ่งมั้ยเราก็ตอบว่าไม่ไปเพราะว่าเราไม่อยากเจอแม่แล้วค่ะเราท้อมากที่ต้องโดนด่าทุกๆวันเราเหนื่อยเราอยากหายไปเลยค่ะแต่มันทำไม่ได้ แต่พ่อก็บอกว่า "ก็เราเป็นแบบนี้ไงแม่เลยโกรธทำแบบนี้แล้วจะเข้าสังคมได้มั้ยถ้ามีปัญหาอย่างแรกก็คือครอบครัวหรือเธอจะอยู่คนเดียวถ้าหนูคิดว่าอยู่คนเดียวได้ก็ออกไปเลย" ก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่