เลิกกับแฟนยังไงไม่ให้เขาเกลียดคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราคบกับแฟนมา2ปีแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วงมัธยม เรารู้สึกว่าถ้าคบกันไปนานๆจนเรียนจบคงไม่ดี เพราะระหว่างเราสองคนมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว เราอยากให้เขาเจอคนอื่นบ้าง แต่มีครั้งนึงเราถามว่า"ถ้าเราสองคนเลิกกัน เขาจะเกลียดเรามั้ย" เขาตอบว่า เขาก็เกลียดค่ะ เราไม่รู้ว่าเราจะบอกเลิกเขายังไงดี ให้เขาไม่เกลียดเรา เพราะเราอายุเท่ากันเป็นเพื่อนกันตอนประถม ยังอยากพูดคุยกับแบบเพื่อนอยู่ แต่นี่คือเราวางแพลนไว้ในอนาคตนะคะ  เพราะเราก็ยังชอบเขาอยู่ และอยากใช้เวลากับเขาให้คุ้มที่สุด

ทุกคนช่วยให้คำแนะนำได้มั้ยคะ ให้เขาไม่เกลียดเราอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่