มีความลับที่ไม่กล้าบอกแฟนและดันโกหกไปแล้วด้วย ควรทำอย่างไรดี

เราเคยเป็นมือที่สามของความสัมพันธ์นึง แต่เราออกมาได้แล้ว เลิกยุ่งติดต่อกับทางนั้นมา2ปีแล้ว เรื่องนี้แทบจะไม่มีใครรู้ด้วย
จนเรามาเจอแฟนเราปัจจุบัน เค้าถามถึงความรักครั้งเก่าของเรา เราไม่กล้าบอกเค้า เรากลัวเค้ารับเราไม่ได้ที่เราเคยไปเป็นมือที่สามของความสัมพันธ์นั้นมาก่อน ตอนนั้นเราเลยโกหกไปว่า เหมือนผชคนนั้นมีโลก2ใบ แล้วเรามาทีหลัง เราบอกไปแค่นั้น แต่มันกลับกลายเป็นเรื่องที่เค้าชอบมาถามเราตลอดว่าความสัมพันธ์มันเป็นยังไง จบยังไง เราแถไม่ได้เลย เพราะความจริงมันไม่ใช่แบบนั้น เราละอายและเกลียดตัวเองในตอนนั้นมาก แต่เราไม่ได้ตั้งใจไปเป็นมือที่สาม เราเจ็บและหลาบจำกับความรักครั้งนั้นมาก เราอยากมีรักดีๆ ตอนนี้เรามีรักดีๆกับคนปัจจุบันแล้ว ทุกคนคิดว่าเราควรบอกความจริงกับแฟนคนปัจจุบันดีมั้ยคะ หรือไม่ควรพูดถึงอีกเลยจะดีกว่า เรากลัวว่าวันนึงเค้าจะคิดว่าเราชอบโกหก และกลายเป็นว่าคิดว่าเรื่องที่ผ่านมาเป็นเรื่องโกหกเช่นกัน แต่เราโกหกแค่เรื่องนี้จริงๆ เพราะรับตัวเองไม่ได้ จนกลัวว่าเค้าจะรับเราไม่ได้เช่นกัน เราควรทำยังไงคะ ? อย่าด่าเราเลยนะคะ เรามีความรักดีๆตอนนี้แล้วจริงๆค่ะ และรักและสื่อสัตย์กับคนปัจจุบันมากๆด้วยค่ะ🥺🙏🏻 ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่