แมว1เดือน ไม่ได้กินนม จะตายมั้ยค่ะ แล้วเด็กจับเล่นบ่อยมีอาการซึมๆเป็นเพราะอะไร

กระทู้คำถาม
คือรับแมว4-5วันมาเลี้ยงเพราะแม่แมวโดนรถชนตาย ตอนแรกก็กินนมแพะค่ะจนไ้ด้1เดือน แต่มาพักหลังๆหาซื้อนมแพะไม่ได้เลย เลยให้กินอาหารเปียกสำหรับลูกแมวแทน ตอนกินแรกๆก็ปกติร่าเริ่ง อึถ่ายปกติ มีป้อนน้ำบ้างเพราะกลัวน้องขาดน้ำ แต่มาเมื่อวานนี้ มีเด็กมาเล่นกับลูกที่บ้านพากันจับแมวทั้งวัน พอตกเย็นแมวมีอาการซึม กินข้าวปกติ ตอนเข้าก็ยังกินข้าวปกติ แต่ซึมนอนทั้งวัน ไม่ค่อยเล่นเลย เป็นเพราะอะไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่