รบกวนขอสอบถาม รถรุ่นไหนใช้ดีสุดคะ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ!!
พอดีแอดอยากจะขอความช่วยเหลือจากผู้ใช้งานจริงค่ะ 
แอดมีแพลนจะซื้อรถมือสอง เนื่องจากเศรษฐกิจช่วงนี้ทำใจซื้อมือหนึ่งไม่ไหวจริงๆ 
อีกอย่างเราเป็นผู้หญิง ความรู้เรื่องรถไม่ค่อยจะมี ขับขี่เป็นอย่างเดียว
เลยอยากจะขอข้อมูลของรถที่อยู่ในลิสนี้หน่อยค่ะ
ว่าแต่ละคันมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง
1. Toyota Feed
2. Toyota Sienta
3. Suzuki Xl7
4. Honda Br-v
5. Honda Cr-v
6. Mitsubishi Xpander
หรือรุ่นอื่นๆ ก็ได้ค่ะ

สิ่งที่อยากได้คือ
1. ไม่อึดอัด กว้าง ไม่แคบ
2. รถไม่อืด ขับประมาณ 100-120 ได้ไม่แกว่ง
3. รถ 1.5 ขึ้น
4. มี 5 ที่นั่งขึ้นไป เนื่องจากครอบครัวค่อนข้างเยอะ (มีเด็กเล็ก 2 คน ผู้ใหญ่ 2-3 คนไม่รวมคนขับ)

ปล.ราคาไม่เกิน 500,000 บวกลบนิดหน่อย จ่ายสดไม่ผ่อนค่ะ 

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆ ค่ะ เพี้ยนขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่