สับสนมากๆ

กระทู้คำถาม
คืออยากปรึกษา อยากได้คำแนะนำจากหลายๆคน คือตัวเราสับสนว่าจะเรียนต่อหรือด็อปดี เรารู้สึกว่าไปเรียนมหาลัยค่าใช้จ่ายเยอะมากกก ส่วนตัวเราเรียนครูศิลปะ และก็ยังไม่มั่นใจว่าชอบหรือป่าว ฝืนๆอยู่เหมือนกัน กำลังจะขึ้นปี2 เลยลังเลว่า จะด็อปก่อนดีไหม หรือว่าเรียนต่อ แต่ในใจก็ไม่อยากให้ที่บ้านมาเสียตังเยอะๆกับการที่เราลังเลหลายๆอย่าง ละเรารู้สึกไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ทุกคนว่าไงดี ลองหยุดก่อนดีไหม เอาไว้ค่อยอยากเรียน ค่อยมาเริ่มใหม่ หรือยังไงดี ช่วยแนะนำหน่อย ไม่อยากตัดสินใจแล้วมารู้สึกผิดทีหลัง อยากฟังจากหลายๆความคิด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่