ทำไมยอด monthly listener ใน Spotify ของ lightsum ถึงน้อยคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ สงสัยว่าทำไมยอด monthly listener ของ lightsum ในสปอติฟายถึงค่อนข้างน้อยคะ ประมาณ 13x,xxx คน จริงๆยอดสตรีมก็ค่อนข้างน้อยด้วย เพราะนึกว่าน้องโชวอนจะมีแฟนอินเตอร์หรือแฟนจากรายการเยอะ และสาวๆก็อยู่ค่ายใหญ่อย่าง cube ด้วย ที่ว่าน้อยที่เทียบจากวงที่มาจาก produce48 ด้วยกัน เช่น cherry bullet มียอดราวๆ 505,xxx คน purple kiss ราวๆ 358,xxx secret number 275,xxx rocket punch 360,xxx ขออนุญาตไม่ยกถึง everglow, fromis9 ที่ค่อนข้างมีกระแสชัดเจนค่ะ เพราะจริงๆเราก็ค่อนข้างชอบเพลงของน้องๆ lightsum นะคะทั้ง vanilla, vivace รู้สึกว่าฟังง่ายดี แต่ไม่สงสัยทำไมยอดคนฟังถึงน้อย
ปล.ไม่ได้เจตนาไม่ดีนะคะ เพียงแต่สงสัยค่ะ หากไม่เหมาะสม แจ้งลบกระทู้ได้นะคะ 🙏🏼

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่