เปิดคอมค้างไว้ กลับมาคอมไม่ติด

คือเราเล่นคอม ตอน6โมงเย็นได้ค่ะ(18:00)จนถึง ประมาณ 4ทุ่มจะ5ทุ่ม ก็ไม่มีอะไร แต่ตอนนั้นเราก็เปิดค้างไว้ ไปทำอย่างอื่นสักพัก พอกลับมาคอมดับซึ่งเราก็ไม่ซีเรียสเพราะปกติ จอคอมก็จะดับถ้าเราเปิดค้างไว้นาน แต่วันนี้ดันไม่จอติด ทุกครั้งจะเขย่าเม้าส์ซึ่งจอก็จะติดเล่นต่อได้
**แต่วันนี้ก็ทำไปสักพักไม่ติด จนตอนนี้ 02: เราเครียดมากค่ะ 
จะตั้งทิ้งไว้ก็กลัวซีพียูจะร้อนเกินไป จอคอมไฟติด ซีพียูเครื่องติด พัดลมหมุน เม้าส์ไฟติด แต่ไฟตรงคีบอร์ดไม่ติด
ใครทราบบ้างค่ะว่าต้องทำยังไง คือพึ่งซื้อคอมใหม่ต้นปีเองค่ะ (คีบอร์ด เม้าส์อันเดิมเพราะใช้ได้อยู่ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่